1. Tải bản cài đặt AutoIT mới nhất

Chào Khách. Nếu bạn mới tham gia và chưa cài đặt AutoIT.
    Vui lòng vào topic trên để tải bản AutoIT mới nhất nhé
    Dismiss Notice
  2. Quy định và nội quy

Chào Khách. Vui lòng đọc kỹ nội quy và quy định của diễn đàn
    Để tránh bị ban một cách đáng tiếc nhé!
    Dismiss Notice
  3. Hướng dẫn chèn mã AutoIT trong diễn đàn

Chào Khách. Vui lòng xem qua bài viết này
    Để biết cách chèn mã AutoIT trong diễn đàn bạn nhé :)
    Dismiss Notice

AutoHotKey Hướng dẫn tạo một autoBOT cho game bất kỳ

Thảo luận trong 'AutoHotkey' bắt đầu bởi ledachai, 29/5/20.

1. HungNguyen1985

HungNguyen1985 Thành viên mới
    • 1/6

Bác có viết auto chạy full nhiệm vụ chính tuyến ko? Nếu có share hoặc bán cho mình với

2. Nhi đồng

Nhi đồng Thành viên mới
    • 1/6

Bác hướng dẫn rất chi tiết, tuy nhiên sao hình ảnh cắt ra đưa vào image search lại ko thấy được, mình thử rất nhiều hình mà không nhận ra được hình nào cả, mong bác giúp đỡ

3. lorent

lorent Thành viên mới
    • 1/6

mình cũng như bạn, mình sử dụng imagesearch test trước thì vẫn tìm được vị trí, nhưng thay vô code của chủ top toàn báo không tìm thấy :D

4. berry8100

berry8100 Thành viên mới
    • 3/6

Sử dụng imagesearch nhiều lúc cũng tậm tịt, mình dùng phương án check màu pixel để kiểm tra thì chính xác hơn. Dưới đây là ứng dụng mình viết tầm 1 ngày thì xong, công việc thực hiện bao gồm :
    1. Đi train tự ra bãi train : chết hoặc đang ở khu an toàn tự ra bãi train. Không cần tháo ngựa, chạy ra đến bãi thì tự xuống ngựa đánh, tọa độ lấy theo kênh đội. Trong quá trình train tự gom tổ đội về tọa độ tránh tình trạng acc chạy theo chấm đỏ chạy lung tung. Không dùng triệu hồi tránh trường hợp chủ pt chết cả đám đứng ngắm mây trời
    2. Đi PK tự đánh theo bang : tọa độ lấy theo kênh bang
    3. Đến giờ hoạt động tự kéo team về khu an toàn để vào HD. Các HD đã làm : Vũ Động, MCVL (đánh đủ 4 lượt đúng giờ), BHD, TK (đánh lượt 1 & 3, tự nuốt TK chiêu thư), Lửa trại. Hết HD nếu không có tổ đội tự lập tổ đội, tự xin vào pt & ra bãi train. Còn các HD khác cũng làm được mà lười :D
    4. Điều khiển cửa sổ Nox không giới hạn, quan trọng cấu hình PC kéo được bao nhiu Nox

mrbee217 thích bài này.
  5. langthangcode

langthangcode Thành viên mới
    • 3/6

Đóng góp cho chủ thớt: (m cũng gà thôi) ;;)
    - Mấy cái ảnh nên lưu định dạng .bmp (cần quá thì mới để .png)
    - Ảnh càng nhỏ càng tốt: thường để 20cmx20cm or 25cmx25cm
    - Thấy bác chủ thớt chụp ảnh lớn quá. ví dụ: botran.png nên hạn chế chụp bao viên xung quanh, chỉ lấy hết chữ "chiến đấu" thôi và lưu định dạng .bmp
    - Ở dòng này chẳng hạn RET := Gdip_ImageSearch(bmpHaystack,bmpiconkcah1,ByRef,290,180,700,450,150) chủ thớt khoanh vùng tìm kiếm giới hạn nếu ảnh bị di chuyển sang vị trí khác sẽ không tìm kiếm được or di chuyển cửa sổ trình giả lập đi tới vị trí khác thì sao :ngon: ví dụ nên để thế này RET := Gdip_ImageSearch(pBitmapHayStack,pBitmapNeedle,list,0,0,Width, Height,60,,1,1)

Tu1998 and ledachai like this.
  6. Georgesem

Georgesem Thành viên mới
    • 1/6

Mình đã thử tạo một autoBOT cho trò chơi mà mình thích và thấy rất hữu ích. Tuy nhiên, mình đang gặp một số vấn đề về việc cập nhật và tinh chỉnh autoBOT để nó hoạt động một cách hiệu quả nhất. Mình muốn hỏi cộng đồng về kinh nghiệm của họ trong việc tạo autoBOT cho game và chia sẻ các bí quyết, lời khuyên, hoặc công cụ hữu ích mà họ đã sử dụng.