1. Tải bản cài đặt AutoIT mới nhất

Chào Khách. Nếu bạn mới tham gia và chưa cài đặt AutoIT.
    Vui lòng vào topic trên để tải bản AutoIT mới nhất nhé
    Dismiss Notice
  2. Quy định và nội quy

Chào Khách. Vui lòng đọc kỹ nội quy và quy định của diễn đàn
    Để tránh bị ban một cách đáng tiếc nhé!
    Dismiss Notice
  3. Hướng dẫn chèn mã AutoIT trong diễn đàn

Chào Khách. Vui lòng xem qua bài viết này
    Để biết cách chèn mã AutoIT trong diễn đàn bạn nhé :)
    Dismiss Notice

Source Get link Fshare bằng acc vip

Thảo luận trong 'Chia sẻ mã nguồn' bắt đầu bởi QuangToan, 28/2/17.

1. QuangToan

QuangToan Thành viên mới
    • 3/6

Mình thấy trên diễn đàn có chia sẻ tool get link nhưng chỉ đối với acc thường, nên hôm nay mình xin chia sẻ tool get với acc vip. Hi vọng sẽ có ích với các bạn. Code này là mình có tham khảo nhiều nguồn trên mạng
    p/s: Mình mới tập tành viết nên trình bày không khoa học lắm, mọi người thông cảm nha :D
    Demo:

Các file đính kèm:

kamsamita1, toanbku, huybui38 and 3 others like this.
  2. kakanet

kakanet Thành viên năng động
    • 43/45

Review:

1/ Không biết do máy hay sao mà nó bị lỗi font như thế này:

2/ Bạn để $email='acc vip tại đây', $pass='mật khẩu' trong hàm HamGetLink() khiến người nào không đọc kỹ code mà lấy sử dụng luôn thì chương trình sẽ chạy không ra kết quả => người ta sẽ đánh giá không tốt và xoá ngay => Đặt lại 2 cái biến $email và $pass lên đầu code, set Global cho tụi nó, ghi in hoa luôn càng tốt để người đọc dễ thấy, ví dụ: $EMAIL = "ĐIỀN EMAIL TÀI KHOẢN VIP TẠI ĐÂY", $PASSWORD = "ĐIỀN PASSWORD TẠI ĐÂY" ; hoặc tạo 2 Input để điền trên GUI luôn cũng được.
    3/ Chương trình chạy ổn, nếu tích hợp liên kết với IDM càng tốt.
    4/ Nếu bạn là người "mới tập tành viết" thì phải nói bạn quá giỏi, vì nhìn code đã thấy trình cao rồi, newbie sao làm được cỡ đó :))
    5/ Nếu bạn share acc VIP thì sẽ càng tốt hơn nữa >:)

3. kakanet

• 43/45

p/S: Hôm wa mình thấy bạn để cmt "không thấy 1 cmt :(", chắc là bạn xoá rồi, mà lúc đó mình chưa có thời gian viết. Thực tế người Việt mình không có văn hoá feedback, review, rate hay donate như bọn nước ngoài mà thích kiểu "xài chùa, im ỉm" hơn, cái này mình không đánh đồng với toàn bộ hay gì cả mà là nhiều người nước khác đánh giá về người nước mình vậy. Bởi vậy bạn cũng đừng buồn nhiều về chuyện đó làm gì. Con số trên 20 lượt tải về cái source (trong 1 ngày đăng lên) đã là một khích lệ to lớn vì con số đó thuộc loại cao trong 4rum này rồi. Tiến bước cho ra những sản phẩm mới đi bạn <3

4. QuangToan

QuangToan Thành viên mới
    • 3/6

Đầu tiên mình xin cảm ơn bạn vì những nhận xét có tâm như vầy, mình đọc được những dòng này tâm trạng vui lắm.
    Lỗi hiển thị. Do mình chỉ coi qua loa về Gui nên ko biết cân chỉnh sao cho hợp lí, dẫn đến việc máy bạn hiển thị như vậy. Mình sẽ cố gắng khắc phục sau :D Việc tích hợp IDM mình cũng nghĩ đến, cơ mà như thế sẽ làm tool nặng hơn, nên mình không thích.
    Mình viết cái này cũng mấy ngày nên bạn nhìn code thấy thế thôi, chứ toàn mấy câu lệnh đơn giản. Về acc vip thì chắc mình không share được, vì mình ... không có (sinh viên mà :( ) Một lần nữa cảm ơn bạn, mình có động lực học tiếp rồi :D

kamsamita1, Huân Hoàng and kakanet like this.
  5. tuoitre

tuoitre Thành viên năng động
    • 28/34

cho tớ hỏi.. nếu mình share tool có kèm acc vip thì làm sao để ko bị ng ta coi và đổi pass mất... :">

kamsamita1 thích bài này.
  6. QuangToan

QuangToan Thành viên mới
    • 3/6

Cái này mình không biết nữa, mình cũng newbie như bạn thôi. Cơ mà mình biết là hình như có tool dịch ngược autoit hay sao ấy (còn nó dịch được hay không thì ko chắc). Mình nghĩ để an toàn bạn có thể lưu thông tin acc vip vào data của một trang web, rồi đặt key cho tool của bạn, key này cũng check trên web đó luôn, nếu đúng thì trả về acc vip, nếu sai thì thôi. Làm như vậy khi acc vip bị đổi pass bạn sẽ biết ai làm. Cơ mà nếu tool bị dịch ngược được thì cũng bó tay. Hóng pro vào trả lời giúp bạn. :D

kamsamita1 and kakanet like this.
  7. kakanet

• 43/45

Thực ra cái vụ share này mình thấy thế này: Mình lấy luôn ví dụ là code của chủ thớt cho dễ hiểu nghen, giờ mình chia cái hàm HamGetLink() ra làm 2 phần:
    - Phần 1: Từ đầu đến $cookieFinal=_GetCookie($header)
    - Phần 2: Từ $cookieFinal=_GetCookie($header) đến hết hàm

Cụ thể:

Mã (AutoIt):
    Func HamGetCookie($email, $pass)
    $x= StringRegExp($LinkGoc,'file/(.*)',1)
    $tenfile=$x[0]
    $data=_HttpRequest(2,'https://www.fshare.vn/')
    $fs_csrf = StringRegExp($data,'<input type="hidden" value="(.*?)" name="fs_csrf" />',1)[0]
    $dataLogin='fs_csrf='&$fs_csrf&'&LoginForm%5Bemail%5D='&_URIEncode($email)&'&LoginForm%5Bpassword%5D='&_URIEncode($pass)&'&LoginForm%5Bcheckloginpopup%5D=0&LoginForm%5BrememberMe%5D=0&yt0=%C4%90%C4%83ng+nh%E1%BA%ADp'
    $header=_HttpRequest(1,'https://www.fshare.vn/login',$dataLogin)
    $cookieFinal=_GetCookie($header)
    Return $cookieFinal
    EndFunc
    Hàm này người share acc sẽ làm thành 1 chương trình riêng, không nằm trong tool này, mỗi ngày chạy 1 phát lấy cái Cookie, thêm vào code 1 dòng mã hoá cái Cookie này (hàm _Crypt_EncryptData có sẵn của AutoIT chẳng hạn) cho chắc cú, rồi share Cookie này lên trang share.

Còn hàm HamGetLink sẽ chỉ giữ lại Phần 2, thêm parameter $cookieFinal cho nó, thêm ở đầu hàm 1 dòng giải mã cái $cookieFinal nữa (nếu có xài mã hoá ở hàm HamGetCookie)

Mã (AutoIt):
    Func HamGetLink($cookieFinal, $LinkGoc)
    If $passFile='' Then
    $headerFinal=_HttpRequest(1,$LinkGoc,'',$cookieFinal)
    $b=StringRegExp($headerFinal,'Location(.*)',1)
    If not IsArray($b) Then
        $kqpass = 'Link không tồn tại hoặc file đã bị xóa'
    Else
    $kqpass=_GetLocation_Redirect($headerFinal)
    EndIf
    Else
    $headerFinal=_HttpRequest(1,$LinkGoc,'',$cookieFinal)
    $y='fs_csrf='&$fs_csrf&'&DownloadForm%5Bpwd%5D='&$passFile&'&DownloadForm%5Blinkcode%5D='&$tenfile&'&DownloadForm%5Bcheckfast%5D=1&ajax=download-form&yt0=Xác nhận & Tải ngay'
    $kqpass=_HttpRequest(2,'https://www.fshare.vn/download/get',$y,$cookieFinal)
    $kqpass=StringReplace($kqpass,'\','')
    $kqpass=StringRegExp($kqpass,'\{\"url\"\:\"(.*?)\"\,\"wait\_time\"\:\"0\"}',1)
    If not IsArray($kqpass) Then
        $kqpass='Sai mật khẩu hoặc link không tồn tại'
    Else
        $kqpass = $kqpass[0]
    EndIf
    EndIf
    Return $kqpass
    EndFunc
    Xong, người xài tool chỉ việc lên trang share lấy cái Cookie mà người share cung cấp paste vào Input Cookie (tạo thêm cái Input này cho GUI) rồi xài thôi. Còn người share mỗi ngày chạy cái HamGetCookie($email, $pass) để lấy Cookie mới. À, làm thêm hàm Fshare_Logout nữa để vô hiệu hoá cái Cookie cũ trc khi share Cookie mới nữa, có nghĩa là người share giữ riêng 2 hàm GetCookie và Logout (viết thành 1 chương trình luôn cho dễ)

Chỉnh sửa cuối: 2/3/17
    tuannv1508, kamsamita1 and QuangToan like this.
  8. tuoitre

• 28/34

hay quá :") ... vậy em hỏi thêm bác kakalet với cái cookies này, em share tools cho nhiều người, rồi có bị dính rules của fshare là nhiều ip download 1 lúc ko nhỉ ?? :"> có thì mình có cách nào khắc phuc k ạ ?

9. kakanet

• 43/45

Cái này mình đoán thôi nha.

ví dụ bạn thêm cái proxy khi request bằng cách đặt _HttpRequest_SetOption($Proxy) trước _HttpRequest, khi request có chậm hơn nhưng chủ yếu lấy được cái link là xong rồi, vậy có đk coi như là cùng IP không nhỉ, bạn thử xem ^.^
    Nếu được thì thêm 1 cái input Proxy vào GUI nữa => vậy là cung cấp trên trang share 2 cái Proxy và Cookie.

10. tuoitre

• 28/34

Khi get = ip proxy thì phải download = ip proxy đó chứ.. dùng ip khác để tải thì lại k đc mà bác... hay là e get thử 1 cái link cho bác click nhé :">

11. Huân Hoàng

Huân Hoàng Administrator Thành viên BQT Administrator Super Moderator
    • 93/113

Khiêm tốn ghê, mới tập mà request với regexp ầm ầm :))

12. inxizel

inxizel Thành viên mới
    • 1/6

Mình có điền id + pass acc vip mà vẫn fail bạn ạ :D

13. essered

essered Thành viên
    • 18/23

tool bạn chạy tốt, còn riêng cái vụ rule Fs thì hầu như không qua mặt được nó, chỉ cần acc vip down nhiều lần (vd 50 lần/ngày nó thống kê) hoặc từ quá nhiều ip là nó khóa acc. Vì vậy các trang get thường chỉ được 1 tuần (hình như 1 tuần fs test 1 lần) là chết vip, phải thay acc khác

kamsamita1 and kakanet like this.
  14. tuoitre

• 28/34

thế mình làm acc vip 1 ngày có qua mặt được nó không nhỉ :"> làm thêm tool reg acc vip ngày nửa ~~ ..

15. essered

essered Thành viên
    • 18/23

nếu chỉ 1 vài IP thì được, cẩn thận kẻo bị khóa vip vĩnh viễn, mình cho mượn vip 1 thời gian là bị toi luôn (vip tới tháng 9)

16. tuoitre

• 28/34

ah, ý tớ là mỗi ngày sẽ dùng 1 nick để up vip 1 ngày ... chứ dùng 1 nick mà up 1 ngày vip rồi lại tiếp thì khác j là vip hàng ngày đâu. Hoặc ta xoay vòng 1 tuần với 7 cái nick, mỗi nick 1 ngày vip :"> chắc oke hơn.

17. essered

essered Thành viên
    • 18/23

hiểu ý bác rồi, tức là nick chỉ vip 1 ngày rồi free, vip nick khác, nhưng nếu ngày đó quá nhiều người ip khác nhau reg thì chỉ vài tiếng là die, bác phải theo dõi để tạo nick khác, có khi 3. 4 nick/ngày, hê hê bác cứ thử xem sao

18. tuoitre

• 28/34

híc, 3 4 tiếng mà đã die thì không được, ít cũng phải xài 1 ngày thì mới đc..hm... mún share mà cũng không có cách nhỉ.. chả nhẽ tải = proxy...

19. Only Love

Only Love Thành viên
    • 18/23

Proxy xịn nhé, proxy dỏm nó vẫn phát hiện ;))

20. tuoitre

• 28/34

em có host để tạo socks bằng bitvise, autoit có cách nào để tạo socks với host ssh không bác ? em nghĩ sock này hịn...