1. Tải bản cài đặt AutoIT mới nhất

Chào Khách. Nếu bạn mới tham gia và chưa cài đặt AutoIT.
    Vui lòng vào topic trên để tải bản AutoIT mới nhất nhé
    Dismiss Notice
  2. Quy định và nội quy

Chào Khách. Vui lòng đọc kỹ nội quy và quy định của diễn đàn
    Để tránh bị ban một cách đáng tiếc nhé!
    Dismiss Notice
  3. Hướng dẫn chèn mã AutoIT trong diễn đàn

Chào Khách. Vui lòng xem qua bài viết này
    Để biết cách chèn mã AutoIT trong diễn đàn bạn nhé :)
    Dismiss Notice

Hỏi đáp Help!-Newbie cần các pro giúp đỡ về auto cho giả lập

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp' bắt đầu bởi 1ttt2222, 22/9/19.

1. 1ttt2222

1ttt2222 Thành viên mới
    • 1/6

Em mới tập tễnh mò mẫm mảng auto để thử viết cho giả lập mà không biết nên bắt đầu từ đâu và cần học những gì( e dùng nox player).Về autoit cơ bản thì e đã biết chút ít; nhưng làm sao để lấy handle của game trong giả lập hay lấy các dữ liệu khác thì e chịu. Các pro có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e với ạ. Chứ e tìm hiểu cả tháng nay rồi mà chẳng biết bắt đầu thế nào:autoit:

2. Butch

Butch Butch đẹp trai
    • 8/11

theo mình bạn nên tìm hiểu ImageSearch trước , ( có thể thực hành trên app pc ) sau đó tìm hiểu ADB ( mình không rõ lắm, nói chung nó dùng để thao tác với android ko chiếm chuột phím thì phải )

3. 1ttt2222

1ttt2222 Thành viên mới
    • 1/6

Thanks bạn. ImageSearch mình cũng đã tìm hiểu nhưng có một số hình ảnh nó ko tìm được :(

4. Butch

Butch Butch đẹp trai
    • 8/11

ko tìm được có thể do code bạn sai, hoặc hình ảnh bạn cắt chưa chuẩn + imagesearch nó có 1 lỗi gì đó nữa, trước mình lên group thấy người ta hay bị, lỗi đó hỏi bác @#Rainy# Hoàng Vũ IT là biết

5. quochoa

quochoa Thành viên mới
    • 3/6

xin chào bạn 1ttt2222 , có thể bạn chưa biết trong file help của autoit nó rất là đầy đủ và quá chi tiết ... Nó còn kèm theo cả một Đống vd nữa , công việc của bạn chỉ là tìm kiếm trong đó và trích lọc code của họ thành của mình mà thôi ... Bạn cố gắng xem file heo autoit nhiều và một chút kiên nhẫn là có thể tìm ra vấn đề của bạn thui , còn nếu ko ra thì bạn có thể sử dụng từ khoá " how to " + cái vấn đề của bạn bằng tiếng anh nhé + autoit , mình tin chắc là sẽ ra thui hí hí. Google nhé.
    À mà quan trọng nhất vẫn là có ý tưởng và thực hiện được ý tưởng của bạn , theo mình nghĩ bạn nén học một khoá cơ bản về môn kỹ thuật lập trình c/c++ sau đó chuyển về autoit quẩy...

Chỉnh sửa cuối: 22/9/19
  6. 1ttt2222

1ttt2222 Thành viên mới
    • 1/6

Mình tìm hỉnh ảnh một số ảnh thì ok nhưng trong game nó hiển thị hình ảnh như kiểu trong suốt thì ko tìm được bạn ạ. Có cách nào biết khi game hiển thị cái bảng nhiệm vụ như này mình tự click vào nút màu xanh không bạn? Mình thử với ImageSearch và một số auto sử dụng ImageSearch đều không tìm được hình ảnh

7. 1ttt2222

1ttt2222 Thành viên mới
    • 1/6

Thanks bạn. Mình có biết chút ít về C nhưng về phương hướng làm việc với giả lập thì mình ko biết gì. còn tìm những cái kia cần rất nhiều thời gian và càng tìm thì thấy lượng kiến thức càng nhiều càng rối nên mình cần 1 hướng đi chuẩn. Ví dụ mình thấy với giả lập nox cần dùng nox_adb nhưng trên thực tế rất ít bài viết hướng dẫn nên mình cần giúp đỡ

8. quochoa

quochoa Thành viên mới
    • 3/6

Vậy bạn tìm hiểu sâu thêm thư viên imagesearch và tự tạo cho mình một cái autoclick chiến chuột , rìu sau đó là ko chiếm chuột , và sau đó là imagesearch click .... rủi tìm hiểu về process list , winlist ,winexist , hwnd , tít le ,PID .

9. #Rainy# Hoàng Vũ IT

#Rainy# Hoàng Vũ IT Hoàng Vũ IT Moderator
    • 43/45

1. wingethandle
    2. tìm hiểu ImageSearch (forum Autoit Guru). TÌm hiểu active trc.
    3. controlclick
    4. Adb
    5. multi Proccess.
    6. config Nox.
    7. Thuê mình code cho lẹ :v.

10. #Rainy# Hoàng Vũ IT

• 43/45

Hmmm, Bác làm iêm hảnh diện quá. :v Cơ mà iêm đâu có Pro như v

Butch thích bài này.
  11. #Rainy# Hoàng Vũ IT

• 43/45

Vấn đề bạn đang gặp là tolerance của ImageSearch, rất tiếc phải nói với bạn là vấn đề này rất ít người chia sẻ, vì nó là nghệ thuật (cái mánh) trong nghề. Trong forum Yuti Jang có đề cập cái này, Mình và 1 bạn có comment, dù k có nói thẳng code nhưng cũng đủ đề mò, đoán từ đó
    Còn về Adb nếu tốt tiếng anh bạn có thể xem tài liệu tiếng anh của nó.
    Adb có 1 số nhược điểm nên ít ng dùng như chậm, khó sử dụng, tuy nhiên có thể config để nó k chậm (mình kb nha), mà những ng làm được thì họ làm kiếm mấy chục củ chứ cx k chỉ nên mới ít có ng biết.

1ttt2222 thích bài này.
  12. 1ttt2222

1ttt2222 Thành viên mới
    • 1/6

Thanks bác.Em thấy cái này hay hay nên mày mò học hỏi thôi chứ có định kinh doanh đâu mà thuê code :v

13. htruongquoc90

htruongquoc90 Thành viên mới
    • 1/6

bác có code auto game kiếm thế mobile k? nếu viết thì giá bn?

14. #Rainy# Hoàng Vũ IT

• 43/45

Mình không có sẵn bác ơi! Trên thị trường tool này cũng nhiều, mình khuyến cáo bác nên thuê (hoặc mua có bảo hành) thì sẽ nhanh, gọn, lẹ và rẻ hơn. Còn về giá viết mới thì giao động khá lớn tùy vào số lượng chức năng. Với lại em viết tool 1-1 (không bán tool cho người khác) nên giá cũng cao. Toàn bộ tính năng cơ bản là rơi vào ~30 triệu rồi bác ạ.