1. Tải bản cài đặt AutoIT mới nhất

Chào Khách. Nếu bạn mới tham gia và chưa cài đặt AutoIT.
    Vui lòng vào topic trên để tải bản AutoIT mới nhất nhé
    Dismiss Notice
  2. Quy định và nội quy

Chào Khách. Vui lòng đọc kỹ nội quy và quy định của diễn đàn
    Để tránh bị ban một cách đáng tiếc nhé!
    Dismiss Notice
  3. Hướng dẫn chèn mã AutoIT trong diễn đàn

Chào Khách. Vui lòng xem qua bài viết này
    Để biết cách chèn mã AutoIT trong diễn đàn bạn nhé :)
    Dismiss Notice

Tin tức IT [Chia sẻ] Đăng ký tên miền Godaddy chỉ $0.99

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi Tungtata, 22/10/15.

1. Tungtata

Tungtata Tà tà mà sống ~ Thành viên BQT Administrator
    • 93/113

Như các bạn đã biết, vừa rồi diễn đàn autoitvn.com gặp vấn đề lớn với tên miền vietautoit.com
    Một phần là chủ quan, cũng là một phần không có kinh phí nên mình có sử dụng tên miền đen (lậu), vì vậy độ an toàn k cao và gặp rủi ro.
    Rút kinh nghiệm điều đó, mình tự tìm các dịch vụ tên miền trên mạng
    Lang thang các nhà cung cấp tên miền từ tên tuổi đến vô danh ở Việt Nam, và tham khảo thì giá khá cao, ở mức ~$10/năm
    Ngoài ra các nhà cung cấp ở Việt Nam còn có nhiều hạn chế về chế độ support, các chức năng domain protect, domain lock và bị phàn nàn về gặp khó khăn khi transfer tên miền.
    Cuối cùng mình quay sang tìm hiểu các nhà cung cấp quốc tế và cái tên đầu tiên mình nghĩ đến đó là GoDaddy

GoDaddy là một trong những nhà cung cấp dịch vụ web hàng đầu thế giới (domain, hosting, vps, ssl, online maketing...) được thành lập năm 1997 và được đặt tại Arizona, United States

Với Godaddy giá tên miền cũng ở mức bình thường như bao nhà cung cấp khác ở mức $12-$14/năm
    Điều khác biệt là GoDaddy có rất nhiều coupon giảm giá và có thể nói là giảm giá quanh năm
    Loanh quanh google mình tìm đc coupon này
    gtnicin57

Ngoài ra còn một vài mã coupon giảm giá còn $2.95/năm khác nếu coupon trên các bạn không dùng được
    gtnib029
    gtnic103
    gtnicrm016
    gtnicuk38
    gtnies59
    gtnige09
    gtnila25
    gtnimes41
    gtniru21
    gtniru22
    gtnith10
    gtniua10
    gtnivt13

Hướng dẫn:
    Đầu tiên truy cập vào http://www.godaddy.com
    Tiến hành lựa chọn tên miền. Lưu ý nếu nó hỏi mua các dịch vụ gia tăng hãy chọn No Thank hoặc Skip... Nói chung là không mua thêm bất cứ dịch vụ đi kèm nào cả
    Trong trang Shopping Cart dán coupon vào khung Have a Promo Code?
    Nếu đã có coupon add sẵn từ trước (không phải cái bạn muốn dùng) thì bạn hãy nhấn Remove add coupon đã copy ở bước 1
    Khi dùng coupon mua tên miền ở GoDaddy, sau khi add coupon, nếu giá không giảm (về 9.99$ hoặc tầm 13$ trở lên) thì hãy kích hoạt rồi tắt chức năng Private Registration. Giá sẽ về mức chính xác nhất!

Cuối cùng nhấn Checkout để thanh toán.
    Bạn phải có 1 thẻ visa/mastercard. Bạn có thể làm những thẻ này tại VCB, ACB, Eximbank đều OK. Nếu bạn có tài khoản ngân hàng nội địa và không muốn đăng ký visa/mastercard bạn có thể mua thẻ ảo tại Trustcard.vn. Nhớ là mua thẻ Shinycard nhé. Bạn sẽ có thông tin card sau 1 phút

Nếu còn thắc mắc điều gì bạn có thể post tại đây mình sẽ cố gắng giải đáp
    Chúc các bạn thành công.

Nguồn tổng hợp trên mạng, có sử dụng hình ảnh và nội dung từ chiasecoupon.com

Phan Dong thích bài này.